Nhằm thu hút nguồn nhân lực chất lượng cao cho Ngành văn hóa, thể thao và du lịch, đặc biệt là các ngành hiếm, ngành truyền thống khó tuyển sinh, cần bảo tồn và đào tạo theo cơ chế đặt hàng, thông qua đó, phát huy vai trò, tầm quan trọng ...
Sáng ngày 20/11/2023, Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam đã long trọng tổ chức lễ kỉ niệm 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11/1982 - 20/11/2023 nhằm tỏ lòng biết ơn và tri ân các thế hệ thầy cô đã và đang công tác tại Trường. Đến dự buổi ...
The exhibition displays 70 artworks by 62 artists who are lecturers and officials at the Việt Nam University of Fine Arts (VNUFA) in Hà Nội and the HCM City University of Fine Arts in HCM City, to highlight their dedication and creative spirit.
Trong hai ngày 26 và 27 tháng 06 năm 2024 vừa qua, trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam đã phối hợp cùng Đoàn Thanh niên Trường tổ chức thành công sự kiện giao lưu văn hóa với sinh viên trường Đại học Jeonju (Hàn Quốc). Sự kiện không chỉ là ...
Theo thông lệ hàng năm, để chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam 20 - 11, Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam tổ chức triển lãm giới thiệu các sáng tác của cán bộ, giảng viên đang tham gia công tác tại trường. Triển lãm năm 2023 này trưng bày ...
Thiết thực chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam 20-11, phòng Công tác Sinh viên, được sự chỉ đạo của Ban Giám hiệu, đã phát động và tổ chức Hội thao các môn thể thao chào mừng 20/11 trong toàn thể sinh viên Nhà trường.
Không chỉ là hoạt động thường niên giữa Đại học Mỹ thuật Việt Nam và Đại học Mỹ thuật Thành phố Hồ Chí Minh, triển lãm còn là sự khẳng định về mối quan hệ gắn bó bền vững giữa hai trường.
Ngày 21-12, triển lãm mỹ thuật giao lưu giữa hai trung tâm đào tạo mỹ thuật hàng đầu cả nước là Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam và Trường Đại học Mỹ thuật thành phố Hồ Chí Minh đã khai mạc tại không gian Art Space (42 Yết Kiêu, Hoàn ...
Sáng ngày 25/8/2023, Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam đã trang trọng tổ chức Lễ trao Bằng tốt nghiệp đại học chính quy năm 2023 cho các sinh viên tốt nghiệp các ngành: Hội họa, Đồ họa, Điêu khắc K62, Thiết kế đồ họa K10, Sư phạm mỹ thuật K22 ...
Chiều ngày 06 tháng 03 năm 2024, tại Hội trường tầng 6 Nhà F, Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam đã diễn ra buổi lễ công bố Cuộc thi “Từ EBAI đến VNUFA” – Tìm hiểu lịch sử 100 năm Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam. Đây là một ...
Nhân dịp xuân Giáp Thìn, Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam (ĐHMTVN) hân hạnh giới thiệu triển lãm Xuân 2024. Như một truyền thống tốt đẹp, vào mỗi dịp đầu xuân, triển lãm Xuân của cán bộ, giảng viên Trường ĐHMTVN được tổ chức, đánh đấu sự khởi đầu hân ...
Sed ut perspiciatis unde omnis iste natus error sit voluptatem accusantium doloremque laudantium, totam rem aperiam, eaque ipsa quae ab illo inventore veritatis et quasi architecto