ANTD.VN - Triển lãm mỹ thuật giao lưu giữa Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam và Trường Đại học Mỹ thuật Thành phố Hồ Chí Minh sẽ khai mạc vào sáng ngày 21/12 tại Art space, số 42 Yết Kiêu, Hà Nội.
Chiều ngày 06 tháng 03 năm 2024, tại Hội trường tầng 6 Nhà F, Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam đã diễn ra buổi lễ công bố Cuộc thi “Từ EBAI đến VNUFA” – Tìm hiểu lịch sử 100 năm Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam. Đây là một ...
Sáng ngày 14/6/2024, Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam đã long trọng tổ chức buổi lễ Bế giảng năm học 2023 – 2024 và tặng thưởng cho các sinh viên có thành tích xuất sắc trong năm học vừa qua.
Nhằm thiết thực chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam 20-11; thực hiện nhiệm vụ và kế hoạch năm học 2023 – 2024 đã được phê duyệt, được sự đồng ý của Ban Giám hiệu, phòng Công tác Sinh viên đã chủ động phối hợp với các đơn vị phòng, khoa ...
Sed ut perspiciatis unde omnis iste natus error sit voluptatem accusantium doloremque laudantium, totam rem aperiam, eaque ipsa quae ab illo inventore veritatis et quasi architecto
Ngày 21-12, triển lãm mỹ thuật giao lưu giữa hai trung tâm đào tạo mỹ thuật hàng đầu cả nước là Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam và Trường Đại học Mỹ thuật thành phố Hồ Chí Minh đã khai mạc tại không gian Art Space (42 Yết Kiêu, Hoàn ...
Nhằm thu hút nguồn nhân lực chất lượng cao cho Ngành văn hóa, thể thao và du lịch, đặc biệt là các ngành hiếm, ngành truyền thống khó tuyển sinh, cần bảo tồn và đào tạo theo cơ chế đặt hàng, thông qua đó, phát huy vai trò, tầm quan trọng ...
The exhibition displays 70 artworks by 62 artists who are lecturers and officials at the Việt Nam University of Fine Arts (VNUFA) in Hà Nội and the HCM City University of Fine Arts in HCM City, to highlight their dedication and creative spirit.
Theo thông lệ hàng năm, để chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam 20 - 11, Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam tổ chức triển lãm giới thiệu các sáng tác của cán bộ, giảng viên đang tham gia công tác tại trường. Triển lãm năm 2023 này trưng bày ...
Sáng ngày 25/8/2023, Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam đã trang trọng tổ chức Lễ trao Bằng tốt nghiệp đại học chính quy năm 2023 cho các sinh viên tốt nghiệp các ngành: Hội họa, Đồ họa, Điêu khắc K62, Thiết kế đồ họa K10, Sư phạm mỹ thuật K22 ...
Chiều ngày 10 tháng 05 năm 2024 vừa qua, để chào mừng Ngày Khoa học công nghệ Việt Nam 18-5, Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam đã tổ chức buổi trò chuyện nghệ thuật với Nhà sử học và curator tới từ Singapore - Tiến sĩ Iola Lenzi. Chủ đề ...
Sáng ngày 24 tháng 5 vừa qua, triển lãm Nghiên cứu điền dã Nam Định, Bắc Ninh của các sinh viên lớp Lý luận, LS & PBMT K21 đã được khai mạc, thể hiện những kết quả nghiên cứu bước đầu từ học phần Thực tập 2 do giảng viên, PGS.TS. ...