Sáng ngày 20/11/2023, Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam đã long trọng tổ chức lễ kỉ niệm 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11/1982 - 20/11/2023 nhằm tỏ lòng biết ơn và tri ân các thế hệ thầy cô đã và đang công tác tại Trường. Đến dự buổi ...
Thiết thực chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam 20-11, phòng Công tác Sinh viên, được sự chỉ đạo của Ban Giám hiệu, đã phát động và tổ chức Hội thao các môn thể thao chào mừng 20/11 trong toàn thể sinh viên Nhà trường.
Theo thông lệ hàng năm, để chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam 20 - 11, Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam tổ chức triển lãm giới thiệu các sáng tác của cán bộ, giảng viên đang tham gia công tác tại trường. Triển lãm năm 2023 này trưng bày ...
Thực hiện Quy chế dân chủ trong hoạt động của Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam, sáng ngày 31/10/2023, được sự chỉ đạo của Đảng ủy - Ban Giám hiệu Nhà trường, phối hợp với tổ chức Công đoàn, nhà trường tổ chức Hội nghị viên chức, người lao động ...
Nhận lời mời của Đại học Nghệ thuật Quảng Tây (Guangxi Arts University) tham gia triển lãm Lưỡngniên Mỹ thuật Trung Quốc – Asean lần thứ nhất, đoàn giảng viên của Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam đã tiến hành chuyên công tác từ ngày 15/9 đến 20/9/2023 tại thành ...