Chiều ngày 10 tháng 05 năm 2024 vừa qua, để chào mừng Ngày Khoa học công nghệ Việt Nam 18-5, Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam đã tổ chức buổi trò chuyện nghệ thuật với Nhà sử học và curator tới từ Singapore - Tiến sĩ Iola Lenzi. Chủ đề ...
Nhận lời mời của Đại học Nghệ thuật Quảng Tây (Guangxi Arts University) tham gia triển lãm Lưỡngniên Mỹ thuật Trung Quốc – Asean lần thứ nhất, đoàn giảng viên của Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam đã tiến hành chuyên công tác từ ngày 15/9 đến 20/9/2023 tại thành ...
Chiều ngày 06 tháng 03 năm 2024, tại Hội trường tầng 6 Nhà F, Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam đã diễn ra buổi lễ công bố Cuộc thi “Từ EBAI đến VNUFA” – Tìm hiểu lịch sử 100 năm Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam. Đây là một ...
Sáng ngày 14/6/2024, Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam đã long trọng tổ chức buổi lễ Bế giảng năm học 2023 – 2024 và tặng thưởng cho các sinh viên có thành tích xuất sắc trong năm học vừa qua.
Sáng ngày 24 tháng 5 vừa qua, triển lãm Nghiên cứu điền dã Nam Định, Bắc Ninh của các sinh viên lớp Lý luận, LS & PBMT K21 đã được khai mạc, thể hiện những kết quả nghiên cứu bước đầu từ học phần Thực tập 2 do giảng viên, PGS.TS. ...
Sáng ngày 21/11/2023, Trường Đại học Mỹ thuật Việt Nam đã tổ chức Lễ ký kết văn bản hợp tác giữa các cơ sở đào tạo mỹ thuật Thái Lan và Việt Nam; đồng thời ra mắt nhóm GoA9 (Group of Arts 9)